KHÔNG GIAN TRIEBEL-LIZORKIN-MORREY LIÊN KẾT VỚI TOÁN TỬ LIÊN HỢP KHÔNG ÂM
Nội dung chính của bài viết
Tóm tắt
Xét L là một toán tử liên hợp không âm trên sao cho nhân nhiệt của Lthỏa mãn điều kiện bị chặn trên Gaussian. Trong bài báo này, chúng tôi giới thiệu không gian Triebel-Lizorkin-Morrey liên kết với toán tử , trong đó . Chúng tôi chứng minh rằng các không gian mới này thỏa mãn các đặc trưng quan trọng như đặc trưng liên tục theo các hàm bình phương hoặc đặc trưng phân tích nguyên tử.
Từ khóa
phân tích nguyên tử, đặc trưng liên tục, điều kiện bị chặn trên Gaussian, không gian Triebel-Lizorkin-Morrey
Chi tiết bài viết
Tài liệu tham khảo
Bui, T. A., & Duong, X. T. (2017). Laguerre operator and its associated weighted Besov and Triebel–Lizorkin spaces. Trans. Amer. Math. Soc., 369(3), 2109-2150.
Bui, T. A., Duong, X. T., & Ly, F. K. (2018). Maximal function characterizations for new local Hardy type spaces on spaces of homogeneous type, Trans. Amer. Math. Soc., 370(10),
7229-7292.
Georgiadis, A. G., Kerkyacharian, G., Kyriazis, G., & Petrushev, P. (2017). Homogeneous Besov and Triebel–Lizorkin spaces associated with non–negative self–adjoint operators. J. Math. Anal. Appl., 449(2), 1382-1412.
Han, Y. S., & Sawyer, E. T. (1994). Littlewood–Paley theory on spaces of homogeneous type and the classical function spaces. Mem. Amer. Math. Soc., 110(530), 126 p.
Hofmann, S., Lu, G., Mitrea, D., Mitrea, M., & Yan, L. (2011), Hardy spaces associated with non-negative self-adjoint operators satisfying Davies-Gaffney estimates. Mem. Amer. Math. Soc., 214(1007).
Keryacharian, G., & Petrushev, P. (2015).Heat kernel based decomposition of spaces of distributions in the framework of Dirichlet spaces. Trans. Amer. Math. Soc., 367(1), 121-189.
Kerkyacharian, G., Petrushev, P., Picard, D., & Xu, Y. (2009). Decomposition of Triebel– Lizorkin and Besov spaces in the context of Laguerre expansions. J. Funct. Anal., 256, 1137-1188.
Nguyen, N. T., Le, X. T., Tran, T. D. & Vo, H. N. (2020). Triebel-Lizorkin-Morrey spaces associated with Hermite operators. Rev. Mat. Complut., 33, 527-555.
Petrushev, P., & Xu, Y. (2008), Decomposition of spaces of distributions induced by Hermite expansions. J. Fourier Anal. Appl., 14(3), 372-414.
Sawano, Y. (2008). Wavelet characterization of Besov-Morrey and Triebel-Lizorkin-Morrey spaces. Funct. Approx. Comment. Math., 38, 93-108.
Tang, L., & Xu, J. (2005). Some properties of Morrey type Besov-Triebel spaces. Math. Nachr., 278,
904-917.
Wang, H. (2009). Decomposition for Morrey type Besov-Triebel spaces. Math. Nachr., 282(5),
774-787.